ถ้าเธอเบื่อเขา มาทะเลกับเราได้นะ ใครอยากมาทะเลกับเราบ้างคะ ยกมือมาค่ะ !! วันนี้จะพามาคาเฟ่ที่กลายเป็นแลนด์มาร์คแห่งใหม่ของบางแสน ชลบุรี ไปแล้วค่ะ ที่ Red Temp Coffee บางแสน คาเฟ่สุดชิลล์ริมทะเล คาเฟ่ที่กำลังมาแรงฮอตฮิต มาแรงมากในตอนนี้ คาเฟ่เเห่งนี้ตั้งอยุ่บนจุดชมวิวเขาสามมุข ด้วยบรรยากาศดีมากเว่อร์ วิวสวยปังมากแม่ มองเห็นวิวทะเล 180 องศา ข้างหน้าเป็นวิวทะเล ข้างหลังเป็นภูเขา บรรยากาศเหมือนอยุ่ริมทะเล ไมอามี่ เลยแกรรร
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/08/Red-temp-coffee-%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%99_200827-1024x768.jpg)
หากใครมีเเพลนไปทะเลบางแสนที่นี่เป็นอีกหนึ่งคาเฟ่ ที่ต้องบอกว่าพลาดไม่ได้เลยต้องแวะมาเช็คอิน อยากให้ทุกคนมานั่งชิลดื่มกาแฟ โพสท่าถ่ายรูปกันแบบชิคๆ ที่นี่มุมถ่ายรูปเยอะ หลากหลายมุมมากเลยค่ะ มุมไหนก็สวยปหมดเลยค่ะไม่ว่าจะเป็นด้านนอกหรือด้านในของร้าน ตัวร้านจะเป็นสีขาวทั้งหมดจุดเด่น ของร้านน่าจะเป็นหอคอยที่ตั้งเด่นสูงสุดอยู่บนตัวร้านที่เอาไว้ชมวิวทะเลยคุณจะได้เห็นวิว 360 องศาเลยกันทีเดียว บอกเลยว่าร้านนี้สวยมากจริงๆค่ะ ใครมาบางแสนแล้วไม่มาร้านนี้ถือว่าพลาดมาก ระวังจะคุยกับเค้าไม่รู้เรื่องนะ เราเตือนเเล้วน๊าา
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/08/S__8994820-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/08/Red-temp-coffee-%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%99_200827_1-1024x768.jpg)
![Red temp coffee คาเฟ่ริมทะเล บางแสน](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/08/Red-temp-coffee-%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%99_200827_2-1024x768.jpg)
![วิว Red temp coffee คาเฟ่ริมทะเล บางแสน](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/08/Red-temp-coffee-%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%99_200827_4-1024x768.jpg)
วิวทะเลสวยมากๆ เลยค่ะ จากตรงนี้มองไปไกลสุดลูกหูตาจริงๆค่ะ ฟิลเหมือนอยู่ไมอามี่เลย
![บรรยากาศภายในร้าน Red temp coffee](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/08/Red-temp-coffee-%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%99_200827_5-1024x768.jpg)
![บรรยากาศภายในร้าน Red temp coffee](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/08/Red-temp-coffee-%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%99_200827_6-1024x768.jpg)
![บรรยากาศภายในร้าน Red temp coffee](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/08/Red-temp-coffee-%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%99_200827_7-1024x768.jpg)
![อาหารและเครื่องดื่มร้าน Red temp coffee](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/08/Red-temp-coffee-%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%99_200827_11-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/08/Red-temp-coffee-%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%99_200827_9-1024x768.jpg)
![อาหารและเครื่องดื่มร้าน Red temp coffee](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/08/Red-temp-coffee-%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%99_200827_10-1024x768.jpg)
![อาหารและเครื่องดื่มร้าน Red temp coffee](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/08/Red-temp-coffee-%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%99_200827_8-1024x768.jpg)
ช่วงกลางวันโซน out door ข้างนอกจะร้อนหน่อยนะคะ แนะนำไปช่วงเย็นๆค่ะช่วงเวลา 16.00 น เป็นต้นไป แสงจะสวยมากไม่ว่าจะไปถ่ายรูปหรือนั่งดื่มกาแฟชิลล์ๆ จะได้ จะชมบรรยากาศทะเลและพระอาทิตย์ตกดินด้วยค่ะ ถ้าวันหยุดคนค่อนข้างเยอะมาก วันธรรมดา คนจะน้อยหน่อย ถ่ายรูปสวย ไม่ติดคนเยอะค่ะ
เปิด-ปิด : ทุกวัน 09.00 น – 19.00 น
พิกัด : google map
โทร : 090 08899989
Facebook : Red Temp Coffee