โรงสี สตูดิโอ Rongri studio คาเฟ่และร้านอาหารริมแม่น้ำเจ้าพระยา บรรยากาศดีมาก ตั้งอยู่เกาะเกร็ด มาที่โรงสี สตูดิโอแห่งนี้ที่เดียวเลยคือจบครบเลยค่ะ เพราะที่มีทั้งคาเฟ่เก๋ๆที่ให้คุณได้มานั่งจิบกาแฟ และเครื่องดื่มต่างๆอย่างชิลๆริมแม่น้ำ และมีร้านอาหารให้คุณได้มาทานอาหารท่ามกลางวิวสวยๆบรรยากาศดีๆริมแม่น้ำเจ้าพระยา มีลมพัดเย็นๆตลอดเวลา ร้านโรงสีแห่งนี้โดยเจ้าของดัดแปลงมากจากโรงสีเก่าอายุร่วม 100 ปี มาเป็นคาเฟ่และร้านอาหารออกแบบตกแต่งได้อย่างสวยงามลงตัวจากโรงสีเก่าๆกลายมาเป็นคาเฟ่และร้านอาหารแบบสวยงามกลมกลืนกับธรมชาติและเก๋ไก๋ สาวๆมาที่นี่ไม่ผิดหวังเลยค่ะเพราะมีมุมให้ถ่ายรูปเยอะมากๆ ถูกใจสาวๆแน่นอนค่ะ
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_1-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_2-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_3-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_4-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_5-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_6-1024x768.jpg)
การตกแต่งก็เป็นสไตล์เรียบง่ายใช้วัสดุเป็นไม้เข้าconceptโรงสีเก่า
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_13-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_15-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_14-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_16-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_17-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_18-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_8-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_11-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_7-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_9-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_19-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_23-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_21-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_22-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_24-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_25-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_28-1024x768.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/rsz_d48321b2-f826-40ad-8495-79e7c990980e.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/S__9904225-1024x576.jpg)
![](https://www.neepaiteaw.com/wp-content/uploads/2020/09/Rongsi-Studio_200929_29-1024x768.jpg)
หากใครกำลังมองหาคาเฟ่และร้านอาหารริมแม่น้ำเจ้าพระยา แนะนำที่ โรงสี สตูดิโอ ค่ะ อาหารรสชาติอาหารอร่อย แนะนำมาบ่ายๆช่วงเย็นๆ ค่ะบรรยากาศดีช่วงพระอาทิตย์กำลังจะตกดิน คุณจะได้ทานอาหารพร้อมบรรยากาศที่สวยงามริมแม่น้ำเจ้าพระยา เรียกได้ว่าคุ้มมากๆค่ะ ใครเป็นสายคาเฟ่ มาที่นี่คุณสามารถแชะภาพได้อย่างไม่เบือเลย มุมถ่ายรูปเยอะมากค่ะ
โรงสี สตูดิโอ
จอดรถ : วัดปากคลองพระอุดมตำบล คลองพระอุดม อำเภอปากเกร็ด นนทบุรี 11120 https://goo.gl/maps/bYvwxB7c1w2v2Z8E8
เปิดบริการ : ทุกวัน 10.00-22.00 น
โทร : 094-159-6664 , 02-082-8865
Facebook : Rongsi Studio โรงสี สตูดิโอ